โรงพยาบาลศูนย์การแพทย์มหาวิทยาลัยแม่ฟ้าหลวงให้บริการฉีดวัคซีน COVID-19 ให้แก่นักศึกษาและบุคลากรมหาวิทยาลัยแม่ฟ้าหลวง ที่ยังไม่เคยฉีดวัคซีน ระหว่างวันที่ 15 – 19 พฤศจิกายน 2564 เป็นวัคซีนสูตรไขว้ AstraZeneca – Pfizer สำหรับนักศึกษาและบุคลากรที่ได้ลงทะเบียนรับวัคซีนสูตร AstraZeneca – AstraZeneca ในวันที่ 8-12 พฤศจิกายน 2564 ไปแล้ว โรงพยาบาลศูนย์การแพทย์ฯ จะปรับวัคซีนเข็มที่ 2 เป็น Pfizer ให้โดยอัตโนมัติ โดยไม่ต้องลงทะเบียนใหม่อีก
ติดตามข้อมูล ข่าวสาร สถานการณ์ และจำนวนผู้ติดเชื้อ COVID-19 ของนักศึกษาและบุคลากรมหาวิทยาลัยแม่ฟ้าหลวง ได้ที่ เว็บไซต์ https://covid19.mfu.ac.th
![](fileadmin/_processed_/a/8/csm_%E0%B9%80%E0%B8%9B%E0%B8%B4%E0%B8%94%E0%B8%A5%E0%B8%87%E0%B8%97%E0%B8%B0%E0%B9%80%E0%B8%9A%E0%B8%B5%E0%B8%A2%E0%B8%99%E0%B8%A7%E0%B8%B1%E0%B8%84%E0%B8%8B%E0%B8%B5%E0%B8%99-AZ-PZ-MFU-update-3_84de2ed297.png)