สำนักวิชาแพทยศาสตร์ และโรงพยาบาลศูนย์การแพทย์มหาวิทยาลัยแม่ฟ้าหลวง ร่วมกับ สำนักงานเหล่ากาชาดจังหวัดเชียงราย จะจัดกิจกรรมการรับบริจาคโลหิตเนื่องในวันมหิดลประจำปี 2565 เพื่อเป็นการถวายสักการะ และน้อมรำลึกต่อสมเด็จพระมหิตลาธิเบศร อดุลยเดชวิกรม พระบรมราชชนก (กรมหลวงสงขลานครินทร์) "พระบิดาแห่งการแพทย์แผนปัจจุบันของไทย" ซึ่งได้ทรงบำเพ็ญประโยชน์แก่วงการแพทย์ และการสาธารณสุขของประเทศไทย โดยแบ่งกิจกรรมดังนี้
- วันที่ 1 - 30 กันยายน 2565 เวลา 09.00 น. – 15.00 น. ณ โรงพยาบาลศูนย์การแพทย์มหาวิทยาลัยแม่ฟ้าหลวง
- วันพฤหัสบดีที่ 22 กันยายน 2565 เวลา 09.00 - 15.00 น. ณ ลานกิจกรรมชั้น 2 (หน้าไปรษณีย์) อาคาร M-Square
![](fileadmin/_processed_/3/1/csm_4__%E0%B8%84%E0%B8%B8%E0%B8%93%E0%B8%AA%E0%B8%A1%E0%B8%9A%E0%B8%B1%E0%B8%95%E0%B8%B4%E0%B8%AA%E0%B8%B8%E0%B8%82%E0%B8%A0%E0%B8%B2%E0%B8%9E%E0%B8%97%E0%B8%B1%E0%B9%88%E0%B8%A7%E0%B9%84%E0%B8%9B%E0%B8%82%E0%B8%AD%E0%B8%87%E0%B8%9C%E0%B8%B9%E0%B9%89%E0%B8%9A%E0%B8%A3%E0%B8%B4%E0%B8%88%E0%B8%B2%E0%B8%84_de4c4361f6.png)